ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 1.9 มีควันขาว  (อ่าน 481 ครั้ง)

ออฟไลน์ dktoey

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 6483
  • คะแนน Like 0
เครื่อง 1.9 มีควันขาว
« เมื่อ: 17มิ.ย.2018, 02:57:19 »
สอบถามค่ะ รถใครเคยมีอาการควันขาวมั้ยคะ
คือ เราจอดฟรีเครื่องเปิดแอร์อยู่กลางแดด ประมาณ2 ชม. กว่า พอตอนออกตัว ควันพวยพุ่งเลยค่ะ อย่างกับรถขายไก่ย่างเลย ตกใจสุดๆ  emo18 emo18
แต่พอเบิ้ลเครื่องไล่ก็หาย ขับกลับบ้านไม่มีอาการผิดปกติใดๆ
มีแต่ตัวเองที่ผิดปกติไปเลย  หลอน จิตตก emo45
โทรถามช่างซ่อมรถ(อู่นอก) เค้าบอกให้อุด egr
โทรถามช่างซ่อมของศูนย์ เค้าก็แนะนำให้อุด อุดแบบปิดหน้าปิดหลัง  ไม่ต้องใส่กล่องหลอก  ไฟไม่โชว์

เพื่อน สมช เคยมีอาการแบบนี้มั้ยคะ
แล้ว egr นี่ตกลงควรอุดหรือไม่อุดดีคะ
อีกคำถามค่ะ  น้ำมันเครื่องเกินจุดขึ้นมาแทบมิดพลาสติกเหลือง มันปกติมั้ยคะ  ปกติมันต้องแค่จุดบนใช่มั้ย  เกินมาขนาดนี้เครื่องจะโอเวอร์รันมั้ยคะ
ช่างนอกบอกมาถ้าเกินจะโอเวอร์รัน น้ำมันดันเข้าอินเตอร์ เครื่องจะพัง  แต่ช่างศูนย์ยืนยันไม่มีทางเข้าแน่นอน เกินก็ไม่เป็นไร  สรุป เจ้าของรถ งงค่ะ

รบกวนเพื่อน สมช แนะนำหน่อยคร่าาาา

รถ1ปี วิ่ง 5หมื่นโล เครื่อง 1.9 ค่ะ