ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยติดตั้งเครื่องเสียงที่ร้าน สากล เวิลด์ แถวย่านรังสิตมั่งครับ?  (อ่าน 92 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขี้เมาใจดี

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 6436
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ยุทธ
คือว่าดูราคา front ราคาขายส่งไม่รวมติดตั้งจัดได้ว่าโอเคถูกใช้ได้เลย   และที่ร้านก็มีแอมป์รุ่นที่ผมต้องการด้วย
 ก็เลยคิดว่าจะเอารถไปติด front และ amp.ที่ร้านเลยโดยเอาลำโพงที่ผมมีอยู่แล้วไปร่วมติดตั้ง   เผื่อว่ามีปัญหาอะไรก็จะได้เคลมที่ร้านเลย   ถ้าซื้อเอาไปติดตั้งที่ร้านใกล้บ้านที่คุ้นเคย   เกิด front หรือ amp. มีปัญหาก็ต้องตีรถยาวมาเคลมอีก(ผมอยู่คลองตันแต่ร้านนี้อยู่เกือบแยกรังสิต)

ก็ไม่ทราบว่างานติดตั้งเป็นอย่างไรมั่ง?  ไม่จำเป็นที่จะต้องเนี๊ยบเหมือนร้านใหญ่ๆดังๆทั้งหลาย   ขอแค่ไม่ ยำรถ ก็พอแล้ว  เอาแค่ดูแล้วไม่ขัดตาและไม่มีเสียงกวนโผล่มาร่วมแจมด้วย  ก็พอใจแล้ว

ส่วนเรื่องการปรับจูนเสียงนั้น   อันนี้ผมไม่แคร์เพราะว่าสามารถปรับจูนด้วยตัวเองได้อยู่แล้ว   เพราะว่าการปรับจูนเสียงของผมนั้นปรับตามความชอบและพอใจของตัวเองอยู่แล้ว   ไปทำร้านไหนส่วนใหญ่ก็ต้องกลับมาปรับใหม่ตามใจชอบทุกครั้งละ

ขอข้อมูลหน่อยละครับ   ถ้าพอจะโอเคจะได้หาเรื่องไปเที่ยวแถวรังสิตซักวันนึง