ผู้เขียน หัวข้อ: car wifi display ในlinkข้างล่าง กับ MuX2015 มันต่อกันได้ไหมครับ  (อ่าน 1195 ครั้ง)

ออฟไลน์ subwaymux

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2806
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: subway
http://www.lazada.co.th/car-wifi-display-sharer-ptv550-8729942.html?ff=1

รบกวนสอบถามพี่พี่สมาชิก ว่า adapterรุ่นแนวแนวแบบนี้ พอเอามาต่อกับMuX-2015บ้างได้ไหมครับ อยากเอาandroidมาlinkไปดูในรถครับ ( เป้าหมายจริงจริงคือ จะฟังเพลงจากyoutubeในMuXครับผม :) ) ... แต่แอบแอบไปแคะแคะ slot ที่คอนโซลรถ เห็นมีอยู่อันนึง เจอที่ใส่cardReaderอันนึง กับอีกslotอันนึง งงงง ไม่ทราบว่า มันคือ socketของอะไร ที่อยู่ติดกัน หรือ รถตากแดดบ่อย ที่ปิดsocketอันนั้นเลยหลอมติดกันกับคอนโซลไปแล้ว( ตั้งแต่ซื้อรถมาใช้ พึ่งเคยเปิดมันมาดูครั้งแรกนี่แหละครับ ) ... ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ jiggo

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 927
  • คะแนน Like 5
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Top
การต่อ car wifi display ถ้าเป็นวิทยุ carrion น่าจะยากครับ เพราะตัววิทยุ carrion ใน mu-x ไม่มีช่องรับสัญญาณ hdmi โดยตรง (แต่ผมไม่ทราบว่าถ้าเป็นวิทยุ kenwood จะมีหรือเปล่า) จะต้องใช้ตัวแปลง hdmi เป็น composite ก่อนขั้นนึง ถึงจะเอาสัญญาณ composite ไปเข้าในวิทยุผ่านช่อง AUX ครับ
แต่ถ้าวิทยุมีช่องรับสัญญาณ hdmi ก็ต่อเข้าได้เลยไม่น่าจะมีปัญหาครับ

ส่วนเรื่อง SD Card ที่วิทยุ carrion จะมี 2 ช่อง คือ
- SD Card แบบ full size เราสามารถเอาเพลง mp3 ที่ bitrate ไม่เกิน 320 kbps หรือ ไฟล์ Clip mp4,divx ที่มีขนาดภาพไม่เกิน 640x480  ใส่ได้ เมื่อใส่ SD Card เข้าไปจะสามารถแตะเลือก SD Card ในหน้าจอ Source ได้ครับ
- Sd Card แบบ micro SD Card ใช้เก็บแผนที่กับ POI ของ GPS
- ช่องต่อ USB (ใกล้ๆ กับช่องรับสัญญาณ AUX) จะใช้เหมือนกับ SD Card แบบ full size ครับ แต่เวลาเลือกใช้ในหน้าจอ source จะแตะเลือกที่ USB ครับ

การเล่นไฟล์ภาพยนต์ผ่าน SD Card กับ USB Drive ใน Carrion (ไม่ได้เล่นจากแผน DVD) ภาพจะออกจอหน้าจอเดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13มิ.ย.2017, 04:03:52 โดย jiggo »

ออฟไลน์ subwaymux

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2806
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: subway
หายไปนานครับ แอบมาโพสต์ไว้ แล้วแวบหายไปนานครับ ....ขอบคุณพี่JIGGOมากมากครับ มาดูดูแล้ว แปลว่า ถ้าจะให้ดีกว่า ควรต้องไปใช้บริการDIYหรือช่างตามร้านเครื่องเสียงให้หาอุปกรณ์AUXมาเสริมแทนแหงแหงครับ เพราะถ้าไปมั่วซื้อมาจากเวบ อาจมึน ไม่ยอมคุยกับเครื่องเสียงเราได้