ผู้เขียน หัวข้อ: ข่วยแนะนำทีคับ จะเปลี่ยนยาง ใช้ยี่ห้อไหนดี รบกวนด้วยคับ  (อ่าน 3292 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonic1125

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 1186
  • คะแนน Like 0
พอดีจะเปลี่ยนยาง กะจะใช้ยาง แบบเดิมที่ติดมากับรถ เพราะทนดี ผมขับต่างจังหวัดบ่อยคับ ขับ ประมาน 140 160 และข้ามไปลาว เดือนละ 2 3 ครั้ง ถนนที่ลาว เปนดินแดง คับ รบกวนพี่แนะนำที ดูในเน็ต อยากใช้ Yokohama geolandar g012
หรือยาง Bridgestone dueler d684ii หรือ 680 ดี ยาง Bridgestone dueler มันมีหลายรหัสเหลือเกินไม่รู้อันไหนรุ่นใหม่ หรือ ตัวไหนดี ช่วยทีคับ

ออฟไลน์ sonic1125

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 1186
  • คะแนน Like 0
ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำคับ

ออฟไลน์ tontan

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 3258
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้นตาล
G012 ตัวนี้น่าเล่นคับ ใช้งานได้ทั้งทางดำ ทางขรุขระ ราคาสบายกระเป๋าหน่อยครับ

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
รอคำชี้แนะด้วยครับ กำลังสนใจจะเปลี่ยนเหมือนกัน คิดว่าจะเพิ่มขนาดยาง ให้เป็น 266/65 มาแก้ปัญหาไมล์รถอ่อนกว่าไมล์ GPS ที่ต่างกันเกือบ 5-10 Km/hrs (แบบว่าโดนกล้องส่อง ตร.ท่านบอกวิ่ง 140 ผิดกฏหมาย ทั้งๆที่เรากดมา 150-160 เสียอารมณ์)  emo3 emo3 emo3 
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ gunza

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 2628
  • คะแนน Like 4
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: กัลป์
ถ้าจะเปลี่ยนแบบของเดิม
มีมาอยู่ในตัวเลือกด้วย
G012 AT-S น่าใช้กว่าครับ

ตัวเลือกใหม่ครับเพิ่งมา
Yokohama GEOLANDAR AT G015
แต่เป็น AT เฉยๆไม่มี S.
การทำความเร็วบนถนนดำอาจจะทำได้ดีไม่เท่าตัว G012
(สเปคจริงๆยังไม่ออกมาครับ)
แต่ไปเน้นการเพิ่มตัวเลือกให้กับรถSUV.ที่เป็นครอสคันทรี่
มากขึ้นในปัจจุบัน ลุยแบบเบาๆ วิ่งในเมืองไม่ดังได้ใช้ด้วย
คือ ทำให้มีการใช้งานครอบจักรวาลมากขึ้น แต่จะโดเด่นไปทางไหนต้องรออีกสักพักครับ

ลองเทียบสเปคดูครับ
ว่าตัวไหนเหมาะกับการใช้งานมากที่สุด
ยางรุ่นใหม่ไม่ได้ดีกว่ารุ่นเก่าเสมอไปครับ

ถ้าตอบโจทย์การใช้งานจริงไม่ได้
มันก็ใช้งานไม่ได้จริงกับที่เราต้องการ
NO.216