สวัสดี บุคคลทั่วไป

สอบถามฟิล์มกับ GPS ครับ

• 4 ตอบ
  • 1330 อ่าน
สอบถามฟิล์มกับ GPS ครับ
« เมื่อ: 20พ.ย.2015, 06:10:05 »
รบกวนสอบถามครับ ถ้าติดฟิล์มต้องติดรุ่นไหนที่รองรับสัญญาณเครื่อง GPS แบบไม่มีปัญหาบ้างครับ

*

ออฟไลน์ Toey

• 352
  • 12
  • No. 550
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: เต้ย
Re: สอบถามฟิล์มกับ GPS ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20พ.ย.2015, 12:11:39 »
ถ้าเป็น GPS ที่มากับรถ ตัวรับสัญญาณจะอยู่ที่ครีบฉลามบนหลังคาครับ  ฟิมล์จะไม่มีผลครับ

แต่จะมีเรื่อง easy pass ที่เห็นสมาชิกท่านอื่นพูดๆกันว่าอาจจะมีปัญหาได้
ผมไม่รีบ...  ถ้ารีบ ผมไปตั้งแต่เมื่อวานแล้ว

*

ออฟไลน์ ninjazaa

• *
  • 1973
  • 51
  • ชื่อเล่น: BEN ( No.001 )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20พ.ย.2015, 13:01:04 »
ผมติดวีคูลรอบคัน
บานหน้า 40%
ประตูหน้า 60%
ที่เหลือ 80%
ลองใช้ GPS ของการ์มินกับ โฟน ก็ไม่มีปัญหากับสัญญาณ GPS
แต่อีซี่พาส ต้องเจาะฟิล์มเป็นช่องเล็กๆ เพราะอีซี่พาสใช้สัญญาณอินฟาเรดครับ
" อย่าขอให้คนอื่นเสียสละ

ถ้าตัวเรายังไม่รู้จักเสียสละ "

*

ออฟไลน์ chicharito

• *
  • 5
  • 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ถั่วน้อย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21พ.ย.2015, 06:18:11 »
รุ่น Special ที่เป็น CTX ของลามิน่าก็รองรับพวกระบบดิจิตอลครับ ผมติดบานหน้า L40digital ctx รอบคัน arl20c ใช้ระบบเนวิเกเตอร์ได้ดีไม่มีสัญญาณรบกวนครับ

*

ออฟไลน์ kreng.h

• 890
  • 12
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21พ.ย.2015, 09:27:28 »
              เสาอากาศแบบ Shark Fin Antenna ติดตั้งที่ด้านบน ภายนอกตัวรถรับสัญญาณแบบ Dual Function สามารถรับสัญญาณ GPS และวิทยุได้พร้อมกัน
              ดังนั้น ประเภท และระดับความเข้มของฟิล์ม จะไม่มีผลกับการรับสัญญาณ gps ของเครื่องเสียงที่ติดตั้งมากับ mu x ครับ
             ส่วนการรับสัญญาณ gps กับอุปกรณ์อื่นๆเช่น โทรศัพท์ แท็ปเลต สามารถใช้ได้เป็นปกติครับ ( ผมติดฟิล์มแถมของ 3M หน้า 60 รอบคัน 80)