ผู้เขียน หัวข้อ: mu-xออกใหม่ป้ายแดงความเร็ว100-120รถสั่นเป็นเจ้าเข้า  (อ่าน 3877 ครั้ง)

ออฟไลน์ seeghern

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 4575
  • คะแนน Like 0
mu-xออกใหม่ป้ายแดงความเร็ว100-120รถสั่นเป็นเจ้าเข้า
ออกจากศูนย์ต้นพระราม2เป็นตั้งแต่วันแรกที่ขับ เลยเอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์ถ่วงล้อให้ใหม่ไปวิ่งสั่นหนักกว่าเดิม ไปศูนย์บอกรถไม่เคยวิ่งยางยังไม่กลมต้องวิ่งพักหนึ่งก่อน วิ่งไปพักหนึ่งทนไม่ไหวไปให้ร้านยางที่เก่งๆเค้าเช็คดูปรากฎว่ายางเบี้ยวไม่กลมไปเส้นหนึ่งเค้าบอกแก้ยังไงก็ไม่หายต้องไปเครมยางใหม่ที่ศูนย์ โทรไปศูนย์บอกให้ถ่วงล้อใหม่อีก จะบ้าหรือเปล่าซื้อรถใหม่วันๆไม่ต้องทำอะไรถ่วงแต่ล้อจนเครียดจะแย่อยู่แล้วพรุ่งนี้จะเข้าไปเครมดูว่าศูนย์จะปัดความรับผิดชอบยังไงอีก ผมไม่เคยใช้isuzu อุตส่าห์เลือกรุ่นlimitedสีดำคิดว่าจะดี เข็ดเลยครับ สินค้าไม่มีมาตราฐานปล่อยออกมาได้ไง ยางบิดเบี้ยวหมุนดูบนแป้นถ่วงเห็นชัดเจนศุนย์ยังดูไม่ออกให้ถ่วงจนตายก็ไม่หาย ใครจะซื้อisuzuคิดให้ดีๆนะครับ ผมซื้อคันแรกเข็ดจนตายไม่เอาอีกแล้วยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ JBB

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 254
  • คะแนน Like 2
รองเครมที่ศูนย์  ดูครับแจ้งรอบไมล์ที่วิ่ง เช็คแม็ก กับยางเลยครับ ว่าอะไรเบี้ยวดูปียางที่ผลิตด้วยครับ   ถ้าเป็นจุดที่บกพร่องจากโรงงานอย่างนี้น่าจะเครมได้ครับ

• *
วิ่งได้150kmเองครับ

ออฟไลน์ JBB

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 254
รีบเครมเลยครับ 

• *
วันนี้ไปศูนย์ที่ซื้อพระราม2 ศูนย์บ่ายเลี่ยงให้ไปเครมที่ตรีเพชรให้ถอดล้อไปวิเคราะห์สาเหตูว่าบิดเบี้ยวจริงไหม จริงๆแค่ถอดล้อแล้วเข้าแท่งถ่วงล้อหมุนดูก็เห็นว่าเบี้ยวแล้วแต่บ่ายเบี่ยงไม่ยอมเครมให้ ยางเส้นละสามสี่พันบาทผมเทียวเข้าเทียวออกที่ศุนย์กับร้านยางก็เกินราคายางแล้ว ไหนว่าศุนย์isuzuบริการดีผมว่าแย่มากเลยผู้จัดการยังมายึกยักหาว่าไม่มีประวัติว่าเข้ามาเช็คอีกให้เอาเอกสารหลักฐานมาวันไปเช็คให้เศษกระดาษมาใบหนึ่งเขียนว่าอาการรถสั่นที่ความเร็ว100-120kmwไม่มีผลว่าทำอะไรให้เลยบอกรถใหม่ต้องไปวิ่งให้ยางกลมก่อนทำเอางงไปเลยแทนที่จะเครมยางมาให้ก่อนแล้วเอายางที่มีปัญหาไปใส่ล้ออื่นแล้ววิเคราะห์ดู ผมทนไม่ไหวเลยจ่ายตังส์ซื้อยางใหม่ไปแล้ว และจะถอดยางเส้นเก่าไปให้ศูนย์ลองไปใส่ล้ออื่นแล้วหมุนดู คอยดูว่าจะบ่ายเบี่ยงผมยังไงอีก ใครจะซื้อรถรุ่นนี้ไปลองวิ่งความเร็ว100-120kmดูก่อนนะครับไม่งั้นเจอยางห่วยๆไม่มีคุณภาพหรือวัสดุช่วงล่างอื่นที่มีปัญหาอีก
ใครจะซื้อรุ่นนี้ขอให้คิดหนักๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะมารายงานเป็นพักๆว่าเค้าจะบ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบอย่างไรอีก อีกอย่างรุ่นนี้เข้าโค้งแรงๆมีโอกาศ
คว่ำได้เลยครับต้องระวังไว้นะครับผมเข้าโค้งแรงล้อยกลอยข้างหนึ่งจากพื้นเลยครับ

ออฟไลน์ yord

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 3414
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ยอด
วันนี้ไปศูนย์ที่ซื้อพระราม2 ศูนย์บ่ายเลี่ยงให้ไปเครมที่ตรีเพชรให้ถอดล้อไปวิเคราะห์สาเหตูว่าบิดเบี้ยวจริงไหม จริงๆแค่ถอดล้อแล้วเข้าแท่งถ่วงล้อหมุนดูก็เห็นว่าเบี้ยวแล้วแต่บ่ายเบี่ยงไม่ยอมเครมให้ ยางเส้นละสามสี่พันบาทผมเทียวเข้าเทียวออกที่ศุนย์กับร้านยางก็เกินราคายางแล้ว ไหนว่าศุนย์isuzuบริการดีผมว่าแย่มากเลยผู้จัดการยังมายึกยักหาว่าไม่มีประวัติว่าเข้ามาเช็คอีกให้เอาเอกสารหลักฐานมาวันไปเช็คให้เศษกระดาษมาใบหนึ่งเขียนว่าอาการรถสั่นที่ความเร็ว100-120kmwไม่มีผลว่าทำอะไรให้เลยบอกรถใหม่ต้องไปวิ่งให้ยางกลมก่อนทำเอางงไปเลยแทนที่จะเครมยางมาให้ก่อนแล้วเอายางที่มีปัญหาไปใส่ล้ออื่นแล้ววิเคราะห์ดู ผมทนไม่ไหวเลยจ่ายตังส์ซื้อยางใหม่ไปแล้ว และจะถอดยางเส้นเก่าไปให้ศูนย์ลองไปใส่ล้ออื่นแล้วหมุนดู คอยดูว่าจะบ่ายเบี่ยงผมยังไงอีก ใครจะซื้อรถรุ่นนี้ไปลองวิ่งความเร็ว100-120kmดูก่อนนะครับไม่งั้นเจอยางห่วยๆไม่มีคุณภาพหรือวัสดุช่วงล่างอื่นที่มีปัญหาอีก
ใครจะซื้อรุ่นนี้ขอให้คิดหนักๆหน่อยนะครับ เดี๋ยวจะมารายงานเป็นพักๆว่าเค้าจะบ่ายเบี่ยงความรับผิดชอบอย่างไรอีก อีกอย่างรุ่นนี้เข้าโค้งแรงๆมีโอกาศ
คว่ำได้เลยครับต้องระวังไว้นะครับผมเข้าโค้งแรงล้อยกลอยข้างหนึ่งจากพื้นเลยครับ
ศูนย์ที่พี่ไปเข้ามันเป็นของ อีซูซุพระนครหรือว่าของอย่างอื่นครับ แนะนำว่าหาที่มันเป็นอีซูซุพระนครดีกว่าครับพี่ ของผมส่วนมากเข้าที่สาขาพหลโยธิน ตั้งแต่ d-max มา10ปีแล้วครับ มีปัญหาเขาหาเจอและแก้ไขให้ได้จบตลอดเลยนะครับเคยไปซ่อม d-max เรื่องแอร์ที่ศูนย์ที่ไม่ใช่ อีซูซุพระนคร(เพราะใกล้บ้าน) ช่างไม่เก่งแก้ไม่ตรงจุดครับมาที่สาขาพหลโยธินจบเลยครับ

• *
isuzuนครหลวงครับ

ออฟไลน์ kreng.h

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 473
  • คะแนน Like 12
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง
      รอติดตามความคืบหน้าครับ... emo14

ออฟไลน์ bymanshop

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 1376
  • คะแนน Like 4
  • ยินดีรับปรึกษาเกี่ยวกับช่วงล่าง ที่นุ่มหนึบเกาะถนน
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: หมี
น่าจะเคลมได้เอาใจช่วยครับ
www.facebook.com/BYMANSHOP
www.bymanshop.com
line ID. manshopbymee
081 8055549
081 7361720