ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามน้าๆที่ใช้รถAuto 2.5 ใส่กล่องดัน-ยก ECU  (อ่าน 2295 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monzaeiei

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 4191
  • คะแนน Like 0
  • ชื่อเล่น: เอ
 emo48 สอบถามน้าๆที่ใช้รถAuto 2.5 ใส่กล่องดัน-ยก ECU หน่อยครับว่า การเปลี่ยนเกียร์ของรถน้าๆเป็นไงบ้าง เหมือนเดิมหรือเปล่า หรือว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์มันยานกว่าเดิมครับ จากประสบการณ์รถผมที่ใส่มา รายละเอียดตามข้อมูลด้านล่าง (ไม่รู้ว่ารถน้าๆที่ใส่กล่องมาจะเหมือนผมหรือเปล่า)
1. ถ้าเปิดกล่องวิ่ง เวลากดคันเร่งรอบมาไวขึ้น พุ่งขึ้นมาก แต่ช่วงเปลี่ยนเกียร์ จะยานและหน่วงกว่าเดิมมาก (คล้ายๆครัชลื่น #พี่ที่รู้จักที่ศูนย์แจ้งว่า รอบเกียร์ที่เปลี่ยนจะยึดจากกล่องหลัก จึงทำให้เวลารอบเปลี่ยนเกียร์หน่วงๆ แต่ไม่รู้ว่าจะมีวิธีให้ยึดจากกล่องพ่วงได้ด้วยหรือเปล่า)
2. ถ้าปิดกล่องวิ่ง รอบเปลี่ยนเกียร์จะดีกว่าเดิมมาก แต่รอบ และการพุ่งของรถ ดรอปไปเยอะ (จากความรู้สึกที่เปิดกล่องวิ่ง)
***อย่างไรแล้วถ้าน้าที่มีข้อมูล หรือที่จูนกล่องดีๆ แถวๆบางนาช่วยบอกกันหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง  emo46 emo46 emo46
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02มิ.ย.2015, 14:04:11 โดย Monzaeiei »

ออฟไลน์ zerosix

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 1388
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
มารอคำตอบด้วยคนครับ สนใจจะใส่กล่องเหมือนกัน ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ใส่กล่องตัวไหนอยู่ครับ cube+junior mk3 /กล่องทอง Monster max/หรือกล่องฟ้า MIB ครับ

ออฟไลน์ Monzaeiei

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 4191
  • ชื่อเล่น: เอ
กล่อง Cube+Junior Mark3 ครับ

ออฟไลน์ A_NewMu_X

• *
  • ลำดับสมาชิก: 3148
Re: สอบถามน้าๆที่ใช้รถAuto 2.5 ใส่กล่องดัน-ยก ECU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30ก.ค.2015, 09:45:41 »
กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน รอฟังคำตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ vorrakIt

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 2282
  • คะแนน Like 7
  • จังหวัด: udon
  • ชื่อเล่น: vorrakit
Re: สอบถามน้าๆที่ใช้รถAuto 2.5 ใส่กล่องดัน-ยก ECU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31ก.ค.2015, 15:40:24 »
ผมใช้ auto 2.5  ใส่กล่อง  mib   ครับ   แรงครับ    (  ใส่ตัวนี้ แรง เหลือ ๆครับ  คุ้มสุด )

ออฟไลน์ A_NewMu_X

• *
  • ลำดับสมาชิก: 3148
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27ส.ค.2015, 14:41:30 »
ผมใช้ auto 2.5  ใส่กล่อง  mib   ครับ   แรงครับ    (  ใส่ตัวนี้ แรง เหลือ ๆครับ  คุ้มสุด )
พอดีสนใจอยู่พอดี ขอถามเป็นข้อมูลหน่อยนะครับ(สำนักแต่งกล่องECU shopช่วยตอบหน่อยก็ได้นะครับ)
ใส่ใบเดียวหรือพร้อมกล่องคันเร่งด้วยครับ?
ใส่จากที่ไหน? ราคาเท่าไหร่?
แรงสู้มาสด้าฟอร์ดหรือจูนเดิมๆได้ไหมครับ?
กินน้ำมันมากขึ้นไหมครับ?