ผู้เขียน หัวข้อ: รายการเครมของ mu x ล่าสุด มี 3รายการ  (อ่าน 5764 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doi dada

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2047
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ลพบุรี
พอดีเมื่อวานนำรถเข้าศูนย์เช็คระยะ30,000โล ทางศูนย์แจ้งรายการที่จะเปลี่ยนให้ 3รายการ
1.ขอบยางประตูหน้า
2.เกี่ยวกับเข็มขัดนิรภัย แถว2
3.เกี่ยวกับเข็มขัดนิรภัยแถว3
ใช้เวลาเปลี่ยนประมาณ3ชั่วโมงครับ
ปล. ส่วนแผนที่ศูนย์บอกว่า  version 2015 กำลังมาครับ แต่ผมยังไม่ได้เครมครับ

ออฟไลน์ on

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 1639
  • คะแนน Like 3
Re: รายการเครมของ mu x ล่าสุด มี 3รายการ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27เม.ย.2015, 02:01:22 »
เข็ดขัดเกิดปัญหาอะไรครับถึงต้องเปลี่ยน

ออฟไลน์ Doi dada

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2047
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: ลพบุรี
Re: รายการเครมของ mu x ล่าสุด มี 3รายการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27เม.ย.2015, 04:24:07 »
ทางศูนย์แจ้งเป็นรายการที่แจ้งมาจากตรีเพชร ต้องเปลี่ยนให้ลูกค้าครับ เห็นว่าน็อตยึดตรงหัวเข็มขัดมันสั้นทำให้รัด ไม่ค่อยคลายตัว เปลี่ยนเป็นน็อตตัวยาวครับ (ผมฟังมาอีกทีครับ) ส่วนยางขอบประตูรถผมไม่ดัง แต่ศูนย์เขาจะขอเครมให้ได้จึงเอารถไปลอง สุดท้ายไม่ดัง เลยไม่ได้เครมครับ

ออฟไลน์ เอี้ยก้วย ณ แอนฟิลด์

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 1742
  • คะแนน Like 15
  • No. 030
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27เม.ย.2015, 05:41:57 »
ยางขอบประตูนี่ผมเคยเคลมมาแล้ว บอกตรงๆเสียงดังเหมือนเดิมเลยครับ T T

ออฟไลน์ kreng.h

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 473
  • คะแนน Like 12
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: เก่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27เม.ย.2015, 06:07:18 »
    3 หมื่นโล เคลมยางขอบประตูหน้า ซ้าย-ขวา มาเหมือนกันครับ ปิดประตูยากขึ้นนิดนึง เสียงที่เข้ามายังดังเหมือนเดิมครับ แยกความแตกต่างไม่ได้ครับ เปิดเครื่องเสียงกลบตามเดิมครับ  emo12

ออฟไลน์ 2:2

• **
  • ลำดับสมาชิก: 2595
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Paul
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27เม.ย.2015, 08:43:01 »
ยางขอบประตูนี่ผมเคยเคลมมาแล้ว บอกตรงๆเสียงดังเหมือนเดิมเลยครับ T T

เหมือนคุณเอี้ยก้วยครับ  เรื่องเสียงข้างนอก รถเมล์ มอไซค์เข้ามามาก แม้จอดนิ่งอยู่
ตอนแรกๆ 1x,xxx โล  ตรีเพชร เปลี่ยนยางขอบประตูคู่หน้าให้ฟรี  ดีขึ้นนิสนึง  แต่ไม่จบ  ไปเข้าอีก 1-2 รอบ ก็บอกเขา  เขาพูดประมาณว่า เปลี่ยนยางขอบประตูไปแล้ว ไม่หายก็ไม่รู้ทำไง  เราก็เหวอ ++ ปัญหาแก้ไม่จบ  แล้วให้ลูกค้าทำไง  ถ้าไม่จบ ก็แปลว่า ต้นเหตุของปัญหา ยังแก้ไม่ถูกจุด  นายช่างทั้งหลายต้องทำการบ้านมากขึ้น  เรื่องเทคนิคส่วนใหญ่จะแก้กันได้

รอบสอง ก็ยัง 1x,xxx โลอยู่  ไปที่ศูนย์บางใหญ่  เขาเปลี่ยน ยางขอบประตูหลังให้อีกคู่นึง  ก็ยังไม่จบอยู่ดี   เสียงรถข้างๆ มอไซค์ รถตุ๊กๆ เข้ามาไม่น้อย แม้ตอนจอดติดไฟแดงอยู่  ยังกับว่ากระจกปิดไม่สนิทน่ะ  จริงๆสนิทแล้ว

ตรีเพชรต้องหาต้นเหตุจริงจังแล้วละครับ  เป็นกันเยอะ
แม้ศูนย์บริการดี คุยกะลูกค้าดี  โค้งคำนับหัวติดดิน แต่ถ้าแก้ปัญหารถให้ลูกค้าไม่จบ ก็แค่ซื้อเวลาออกไปเท่านั้น  ยังไงลูกค้าก็กลับมาบ่นอยู่ดี
ผมสังเกตว่า  นี่เป็น ISUZU คันแรกของผมที่เป็น PPV ทาง ISUZU อาจดีในเรื่องเครื่องยนต์ หรือเรื่องใหญ่ๆ  แต่เรื่องย่อยๆ การออกแบบ  ช่วงล่าง การทรงตัวของรถ ความลงตัวของรถโดยรวม  Navigation ฯลฯ  อ่อนกว่าเบอร์ 1 เยอะๆๆๆๆ  ยังต้องพัฒนาอีกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ