ผู้เขียน หัวข้อ: รอรถอยู่...อยากสอบถามสมาชิกเรื่องพรมปูพื้นหน่อย  (อ่าน 2537 ครั้ง)

ออฟไลน์ armstorm

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3271
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
พอดีเซลล์ถามว่าจะเอาพรมปูพื้นเต็มคันด้วยมั๊ย (คิดตังค์) หรือจะใช้ของเดิมๆ จากโรงงาน ไม่ทราบท่านใดใช้พรมเดิมจากโรงงานอยู่บ้าง จะขอดูหน่อยว่ามันเป็นพรมแบบไหน  emo48

ออฟไลน์ chino

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 3267
  • จังหวัด: กทม.(วันทำงาน) - ชลบุรี (วันหยุด)
ลองเทียบราคาก่อนน่าจะดีกว่าครับ  ของผม (พรมกระดุมเต็มคัน) เซลล์คิดราคาแพงกว่าที่ขายกันในอินเตอร์เน็ต เลยไม่เอา ผมสั่งมาติดตั้งเองครับ

ปล. พรมเดิมเป็นพรมผ้า (เก็บฝุ่น) ผมไม่ได้ใช้ ยกให้คนอื่นไปแล้วครับ

ออฟไลน์ oun

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 43
  • คะแนน Like 12
หาใส่เองน่าจะถูกใจกว่านะครับ emo42
อย่ายอมแพ้ถ้ายังไม่ได้ลองทำ

ออฟไลน์ armstorm

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3271
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
ผมก็ว่าจะหาซื้อเองข้างนอกครับ ใช้ของที่ติดมาจากโรงงานไปพลางๆ ก่อน เพราะดูแล้วถ้าสั่งเซลล์ก็หลายตังค์อยู่

ออฟไลน์ jjj17

• *
  • ลำดับสมาชิก: 3141
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
ขออนุญาติยืมคำคนอื่นมาใช้ครับ เซลล์ดีๆก็เหมือนผี รู้ว่ามีแต่ไม่เคยเจอ ผมว่าซื้อมาติดเองสบายใจกว่าครับ พรมเดิมเก็บฝุ่นเหมือนท่านข้างบนว่าล่ะครับ ซื้อเองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ birdnewhand

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2210
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
ผมปูพรมศูนย์ที่แถม ตามด้วยพรมกระดุมที่แถมมาเช่นกันอีกชั้น มันนุ่มเท้าสุดๆ555555

ออฟไลน์ songpol_oot

• *
  • ลำดับสมาชิก: 3683
  • จังหวัด: ChaiNat
  • ชื่อเล่น: Oat
ที่บ้านใช้แบบถาดยางสีดำอ่าครับ เป็นชุดหล่อเข้ารูปพอดีตัวรถนะ
ไม่ใช่แบบถาดยางฟรีไซต์ตามห้างครับ ก็ใช้ดีนะเพราะมันมีขอบสูงกันน้ำได้ดีกว่าแบบพรมกระดุม และทำความสะอาดง่ายด้วย

รู้สึกของศูนย์ก็มีให้สั่งแล้วนะ(แต่น่าจะแพง และเนื้อยางหนานุ่มกว่าที่ผมใช้อยู่)

ออฟไลน์ JBB

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 254
  • คะแนน Like 2
ปูพรหมกระดุมก่อนด้านล่างครับ  แล้วปูพรหมแบบอื่นด้านบนครับ

ออฟไลน์ ninjazaa

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 157
  • คะแนน Like 51
  • ชื่อเล่น: BEN ( No.001 )
พรมปูพื้นที่มากับรถของผม เป็นแบบเต็มคันครับ(ออกรถ 24/2/14)
แต่ผมก็ถอดออก เก็บไว้ในห้องเก็บของพร้อมกับกล่องเอนกประสงค์ เพราะมันเก็บอะไรไม่ค่อยจะได้
ผมใส่พรมกระดุมเต็มคัน ครับ
ปล.เซลพูดอะไร ต้องหาร 2 ก่อนจะเชื่อครับ
" อย่าขอให้คนอื่นเสียสละ

ถ้าตัวเรายังไม่รู้จักเสียสละ "