ผู้เขียน หัวข้อ: จะรับรถใหม่แล้ว ขอปรึกษาครับ  (อ่าน 3269 ครั้ง)

ออฟไลน์ amsittichai

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3516
  • คะแนน Like 0
พอดีจะไปรับรถใหม่ Mu-x 3.0 AT Navi เร็วๆนี้

อยากทราบว่าอุปกรณ์ภายในที่แถมมาให้ นอกเหนือจาก Remote และสาย Av Cable มีชิ้นใดเพิ่มเติมที่มีมาให้ฟรีอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
 emo41

ออฟไลน์ oun

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 43
  • คะแนน Like 12
Re: จะรับรถใหม่แล้ว ขอปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04ธ.ค.2014, 15:33:19 »
พรหมปูพื้น6ชิ้น  กล่องเก็บของด้านหลัง(ไม่รู้ได้ป่าวนะแต่ผมได้)  และก็ของแถมที่เซลตกลงว่าจะให้ดูให้ครบ ที่สำคัญไปก่อนเวลาและดูตัวรถให้ดีๆอย่าใจร้อน มีคนเคยเจอกลับถึงบ้าน  navi ใช้ไม่ได้กลับมาศูนย์ปรากฏว่า การด์naviหายสอบกันนานเลยกว่าจะเคลียร์ได้  ถ้าเป็นไปได้ให้เขาเปิดและให้สอนวิธีใช้เลยจะได้แน่ใจว่าไม่มีปัญหา  การด์แพงนะตั้งหลายพัน  ส่วนตัวรถก็เช็คให้ดีก่อนเซนต์รับเพราะถ้าเซนต์แล้วก็คือการยอมรับในตัวรถแล้วคุยทีหลังลำบากครับ   emo6 ยินดีด้วยกับสมาชิกใหม่
อย่ายอมแพ้ถ้ายังไม่ได้ลองทำ

• *
Re: จะรับรถใหม่แล้ว ขอปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04ธ.ค.2014, 16:08:23 »
ขอบพระคุณมากๆครับ แต่มีคำถามเพิ่มอ่ะครับ

ผมเห็นแว่บๆในรถที่จอดโชว์ มีอุปกรณ์ชิ้นนึงที่ห่อหุ้มด้วยถุงพลาสติกขนาดเท่าๆฝ่ามือ อุปกรณ์ชิ้นนั้นมีลักษณะสีดำๆกลมๆ เหมือนเป็นอะไรสักอย่าง ของสิ่งนั้นคืออะไรครับ พอดีสอบถามเซลล์บอกว่าเป็นที่ล็อคกั้นรองเท้า แต่เค้าจะไปติดตั้งตรงตำแหน่งไหนเหรอครับ ทำไมไม่ติดตั้งมาให้เสร็ตั้งแต่แรก พยายามค้นหาในคลับ ไม่มีใครพูดถึงเลยอ่าครับ  ช่วยเฉลยให้ทีครับ

ออฟไลน์ chino

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 3267
  • จังหวัด: กทม.(วันทำงาน) - ชลบุรี (วันหยุด)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04ธ.ค.2014, 22:22:36 »
ขอบพระคุณมากๆครับ แต่มีคำถามเพิ่มอ่ะครับ

ผมเห็นแว่บๆในรถที่จอดโชว์ มีอุปกรณ์ชิ้นนึงที่ห่อหุ้มด้วยถุงพลาสติกขนาดเท่าๆฝ่ามือ อุปกรณ์ชิ้นนั้นมีลักษณะสีดำๆกลมๆ เหมือนเป็นอะไรสักอย่าง ของสิ่งนั้นคืออะไรครับ พอดีสอบถามเซลล์บอกว่าเป็นที่ล็อคกั้นรองเท้า แต่เค้าจะไปติดตั้งตรงตำแหน่งไหนเหรอครับ ทำไมไม่ติดตั้งมาให้เสร็ตั้งแต่แรก พยายามค้นหาในคลับ ไม่มีใครพูดถึงเลยอ่าครับ  ช่วยเฉลยให้ทีครับ

ใช้สำหรับกั้นเท้าของคนที่นั่งแถวสาม เมื่อที่เวลาพับเบาะแถวสองลงมาจะไม่ทับเท้าครับ

ตำแหน่งจะวางตรงปากหลุมที่มีตัวยึดเบาะแถวสอง พับเบาะแถวสองแล้วจะเห็น ตัวนี้ใช้คู่กับพรมติดรถจะพอดีกัน  ผมใช้ไวนิลแบบตัดเองต้องเจาะช่องก็ใส่ได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05ธ.ค.2014, 14:01:51 »
งั้นตอนรับรถต้องมาตรวจดูแล้วหล่ะครับว่าได้ติดตั้งมาให้เราหรือไม่

ของชิ้นเล็กๆน่าจะติดตั้งให้เสร็จตั้งแต่ออกจากโรงงาน ไม่ควรมีชิ้นส่วนแยกออกมาต่างหาก มาวางไว้แยกไว้ภายในพื้นรถ หายมาแย่เลย ชิ้นเล็กๆน้อยๆบางคนไม่ได้ตรวจสอบให้ดีๆ แย่เลยนะครับ

แปลกเหมือนกันนะครับ ที่ไม่มีคนในคลับพูดถึงเรื่องการรับรถเลยว่าต้องตรวจสอบของที่แถมและมีมาให้จากโรงงานมีอะไรบ้างภายในรถ ที่เป็นชิ้นเล็กๆน้อยๆที่สามารถหายได้ หากไม่ตรวจดูดีๆค้นหาคลังข้อมูลไม่เห็นจริงๆครับ

ขอบคุณนะครับ
 emo11