ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ครับ 2.5 DVD NAVI ขาวมุก จองแล้ว รับปลายเดือน ธ.ค. 57 สอบถามน้าๆ ครับ1  (อ่าน 5510 ครั้ง)

ออฟไลน์ tbtoon1

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3483
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: อยุธยา
1.ใช้ฟิลม์ ลามิน่า ชอบฟิลม์ดำ  เอาเป็นเบอร์ไหนดี (ไม่เอารุ่น pop)
2.lock เกียร ใช้ โซเล็กคลิกล็อค และติดล็อคเท็ค ด้วย ดีไหมครับ
3.พรมใช้ของ mat one คุณภาพเที่ยบกับของ ei เป็นยังไงบ้างครับ

emo7

ออฟไลน์ atid

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 3435
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ติ๊ก
ยินดีต้อนรับครับ มียุธยามาอีก1 ผมก็2.5 navi ส่วนฟิลม์ที่ติดนี่ แล้วแต่ความชอบครับ. แนะนำล็อคเทคแบบล็อคเบรคตัดสตาร์ต ล็อคเกียร์ผมว่ามันต้องเจาะรถ(ไม่แน่ใจ) emo19

ออฟไลน์ tbtoon1

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3483
  • จังหวัด: อยุธยา
ตอนก่อนจองมีลังเล ระหว่าง 2.5 DVD NAVI กับ 3.0 DVD NAVI ตัดสินใจไปที่ 2.5 DVD NAVI ขับในเมืองเป็นส่วนใหญ่ ต่างจังหวัดบ้างก็ไม่ไกล 100-200 กิโล เน้นขับแบบประหยัดละกัน ของคุณ atid รับรถแล้วหรือยังครับ ลองขับแล้วเป็นยังไงบ้างถูกใจไหมครับ   emo6

ออฟไลน์ nook777

• **
  • ลำดับสมาชิก: 3493
  • คะแนน Like 3
  • ชื่อเล่น: นุ๊ก
2.5dvd navi เหมือนกัน ทุกอย่างเดิมๆ ขับจริงประหยัดกว่าที่คิดครับ ได้14โลลิตรครับ ขับในเมือง

ออฟไลน์ สงสัยจัง

• **
  • ลำดับสมาชิก: 3214
  • จังหวัด: ระยอง
ขับกัน ยังไงได้ 14 ผมได้ 11 เอง ขับในเมือง T_T 2.5CD

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
ถ้าสามารถขับโดยกดคันเร่ง 1000-2000 rpm ห้ามเกินสามารถทำได้ 14 Km/L ชัวร์ emo26 emo26 emo26
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

• **
เท้านิ่ง ครับ รอบไม่เกิน2000 รอบ  ที่บอกเปิดแอร์หน้าหลัง 25 พัดลมเบอร์ 2 นั่ง7คน ผู้ใหญ่6คน เด็กเล็ก1คนครับ ประหยัดครับ ได้14โลลิตรครับ

• **
อันนี้คือผมวัดแบบ จับเลขไมล์แล้ววัดน้ำมันที่เติมลงไปนะครับไม่ได้ผ่านจอmid

ออฟไลน์ korn8rew

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 742
  • คะแนน Like 19
  • สมช No. 005
  • จังหวัด: แปดริ้ว
  • ชื่อเล่น: กร
ID LINE : korn8rew

• **
ครับวัดจากเติมเต็มถังแล้วเติมกลับไปเต็มถังใหม่ครับวิ่งไปประมาณ300กว่าโล หารออกมาได้14 โลลิตร. ถ้าจากหน้าจอmid คำนวณได้14.4ครับ. ชัดเจนครับ

• **
ครับวัดจากเติมเต็มถังแล้วเติมกลับไปเต็มถังใหม่ครับวิ่งไปประมาณ300กว่าโล หารออกมาได้14 โลลิตร. ถ้าจากหน้าจอmid คำนวณได้14.4ครับ. ชัดเจนครับ

สุดยอดครับ ยังไง ผมก็ไม่ถึงจริงๆ T_T

ออฟไลน์ atid

• **
  • ลำดับสมาชิก: 3435
  • คะแนน Like 1
  • ชื่อเล่น: ติ๊ก
ของผมออกจากศูนย์ไฟโชว์เติมเต็มถัง1850เลขกิโลอยู่ที่50ก.ม ขับจนหมด ไฟโชว์อีกดูที่เลขกิโลคราวนี้อยู่ที่970ก.ม รองคำนวณคราวๆตกก.มละ2บาทเท่ากับcity zx คันเก่าก็okเลยครับ อ้อรถเดิมๆมีผู้โดยสารผู้ใหญ่4คนเด็ก2คน ความเร็ว80-100ครับ

ออฟไลน์ เจ

• **
  • ลำดับสมาชิก: 3450
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เจ
1.ใช้ฟิลม์ ลามิน่า ชอบฟิลม์ดำ  เอาเป็นเบอร์ไหนดี (ไม่เอารุ่น pop)
2.lock เกียร ใช้ โซเล็กคลิกล็อค และติดล็อคเท็ค ด้วย ดีไหมครับ
3.พรมใช้ของ mat one คุณภาพเที่ยบกับของ ei เป็นยังไงบ้างครับ

emo7
เอาขับสบายเน้นความปลอดภัย หน้า 40  รอบคัน60
เอาส่วนตัวไม่ชอบใครมองเข้ามา 60 รอบ แต่เวลาซอยเปลี่ยวมืดๆ เจอมอไซด์ปิดไฟวิ่งมา อยากจะลงไปตบ แต่..ลืมไป ฟิลม์มืดเอง

ระบบล๊อค ใช้ล๊อคเทค ประวิงเวลาได้มากกว่า จะเอารถต้องกระทื็บออก ซึ่งเสียเวลา และใช้เสียง  ส่วนล๊อคเกียร์ มันขันเกียร์ออกแล้วดึงออกมาทั้งดุ้นเกียร์เลย
ให้ติด จีพีเอส ประกันชั้น1 และใช้สวิตลับช่วยครับ น่าจะพอ

พรมตอบไม่ถูก

จองในงานรึปล่าวครับ ได้แคมเปญอะไรบ้าง ดีไหม
ผมเพิ่งจองไป แต่จองไปก่อนงานเพราะเกรงคิวจะยาว กลัวไม่มีรถใช้ปีใหม่

• **
ครับวัดจากเติมเต็มถังแล้วเติมกลับไปเต็มถังใหม่ครับวิ่งไปประมาณ300กว่าโล หารออกมาได้14 โ
ลลิตร. ถ้าจากหน้าจอmid คำนวณได้14.4ครับ. ชัดเจนครับ.
อันนี้ผมลองขับแบบประหยัดนะครับ  แต่ถ้าตามใจเท้าผมคงไม่ถึงแล้วละครับ คงพอๆกันแหละครับเอามันไว้ก่อน emo11

สุดยอดครับ ยังไง ผมก็ไม่ถึงจริงๆ T_T

ออฟไลน์ rit Mu-X

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 4
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 1420
  • จังหวัด: ลพบุรี-ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: rit
rit Mu-X  แรงใจไม่มีวันหมด