ผู้เขียน หัวข้อ: คันสีขาวนี่จะติดฟิล์มดำหรือฟิล์มปรอทดีครับ  (อ่าน 3072 ครั้ง)

ออฟไลน์ Summan

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3357
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แมน
อยากทราบจริงๆครับเพราะเลือกไม่ถูก ใจจริงอยากติดฟิล์มปรอทเพราะกันร้อนดี แต่มีคนทักว่าฟิล์มดำจะเข้ากันกว่า ขอความเห็นหน่อยครับ

ออฟไลน์ FamilyMan

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 36
  • คะแนน Like 8
 ในราคาเท่าๆกัน ฟิล์มที่มีปรอทมากจะกันร้อนได้ดีกว่าที่มีปรอทน้อยแน่นอนครับ
 แต่ข้อเสียคือ มันจะสะท้อนแสงมาก ทั้งภายนอกรบกวนผู้ร่วมทางคนอื่น และสะท้อนภายในให้รำคาญอีกด้วย

แต่ถ้าเลือกจะติดฟิล์มปรอทจริงๆ อยากให้เว้นบานหน้ากับบานหลังนะครับ บานอื่นก็เลือกฟิล์มปรอทตามสีที่ชอบได้ตามสบายครับ

ออฟไลน์ Yingyong

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 78
  • คะแนน Like 17
  • จังหวัด: เชียงราย
ผมว่าติดฟลิม์ดำเถอะครับมันไม่สะท้อนใส่ตาคันอื่นเค้าเวลากลางวันและกลางคืนก็สบายตากว่าเลือกยี่ห้อดีหน่อยที่มี%กันความร้อนเยอะๆนะครับจะได้ไม่ต้องติดดำมาก

ออฟไลน์ ninjazaa

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 157
  • คะแนน Like 51
  • ชื่อเล่น: BEN ( No.001 )
เลือกฟิล์มคุณภาพดีๆ จ่ายแพงอีกหน่อย แต่คุมค่าครับ
เพราะฟิล์มคุณภาพดี ใสๆ ก็กันร้อนดีกว่าฟิล์มคุณภาพต่ำ ไม่ต้องเลือกเข้มมาก ไม่สูญเสียทัศนะวิสัยในการมองครับ
" อย่าขอให้คนอื่นเสียสละ

ถ้าตัวเรายังไม่รู้จักเสียสละ "

ออฟไลน์ Bigkubpom

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 2264
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: Chainat
  • ชื่อเล่น: Big
เลือกฟิล์มที่ไม่มีปรอทดีกว่าครับ แต่ไม่ใช่ดำธรรมดานะครับมันจะมีแบบกันความร้อนด้วย

ฟิล์มปรอทมันจะ เวลาเราขับในที่ไม่มีไฟถนน มันจะสะท้อนไฟในห้องโดยสารขึ้นกระจก บางทีเมียนั้งเล่นipadข้างพอเรามองกระจก ซ้ายทีหลอนได้ใจ
หาค่าฟิล์มที่บอกว่าสะท้อนน้อยที่สุด ส่วนด้านหลังใส่ดำ80ไปเลยกล้องหลังเราก็มี
พวกไฟสูงตามหลังมาเราก็เฉยๆไม่รำคาญครับ

ออฟไลน์ tepmak

• *
  • ลำดับสมาชิก: 1993
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อ๊อฟ
รถสีขาวเหมือนกันเลยครับ ขอเชียร์ฟิล์มดำด้วยคนครับ ติดประมาณ40/60 กำลังสวย ของผมติดฟิล์มลามิน่ารุ่น pop35bk กับ pop20c มาสีกำลังดีครับไม่มืดมาก กลางคืนขับสบายกลางวันกันร้อนดีครับ

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
เลือกฟิล์มคุณภาพดีๆ จ่ายแพงอีกหน่อย แต่คุมค่าครับ
เพราะฟิล์มคุณภาพดี ใสๆ ก็กันร้อนดีกว่าฟิล์มคุณภาพต่ำ ไม่ต้องเลือกเข้มมาก ไม่สูญเสียทัศนะวิสัยในการมองครับo

เห็นด้วยครับ จ่ายแพงหน่อยใช้ของดี.
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ on

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 1639
  • คะแนน Like 3
ดำดี สวยกว่า mu แอร์เย็นมากไม่ต้องกลัวร้อนครับ

ออฟไลน์ teedummy

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2005
จัดปรอทเอ็กซ์ตร้าโคลเลยครับ ผมติดมาสวยดีรถหล่อขึ้นเยอะกันร้อนดี รุ่น XC35NE กับ XC20NE ไม่แพงครับจัดโลด

ออฟไลน์ TuMZaBaBoR CNX

• *
  • ลำดับสมาชิก: 3434
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: TuMZaBaBoR
ฟิล์มดำครับน้า ^^  emo41

ออฟไลน์ gitex

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2531
ถ้าติดรุ่นเงาน้อยๆผมว่าก็สวยเหมือนกันนะครับ รถจะดูสว่าง สะอาดตาขึ้นมาหน่อย ลองดูพวก fxr ของ 3m ครับไม่มีปรอท แต่จะออกเงาๆนิดๆ  ถ้าติดดำดู 60 ขึ้นไปรับรองแจ่ม

ออฟไลน์ birdnewhand

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2210
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เบิร์ด
ลองดูวีคูลนะ บานหน้าx25 นอกนั้นk14
ส่วนตัวแล้วชอบ แต่เน้นงานเนียนๆหน่อย ของผมไม่ค่อยเนียน