ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มนาฬิกาหน้าปัดMID  (อ่าน 8803 ครั้ง)

ออฟไลน์ pui Mu X

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 3011
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: *****
เพิ่มนาฬิกาหน้าปัดMID
« เมื่อ: 09ต.ค.2014, 15:32:59 »
 emo14เพิ่มนาฬิกาหน้าปัดMID emo14

ออฟไลน์ Gopz

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 2434
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: Gopz
Re: เพิ่มนาฬิกาหน้าปัดMID
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10ต.ค.2014, 00:42:05 »
ผมไปเพิ่มที่ศูนย์แถวบ้านมา ตอนเช็คระยะ ช่าง ทำให้ฟรีครับผม

emo13 emo13

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10ต.ค.2014, 15:08:53 »
เรื่องดีดีครับ   emo1ชี้จุดเพื่อนๆหน่อยครับไปศูนย์ใหนมา  emo1 เผื่อเพื่อนท่านอื่นมีโอกาสใช้บริการบ้าง
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ NU1285

• MU-X Staff Team
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 212
  • คะแนน Like 16
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: NU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10ต.ค.2014, 18:14:01 »
เรื่องดีดีครับ   emo1ชี้จุดเพื่อนๆหน่อยครับไปศูนย์ใหนมา  emo1 เผื่อเพื่อนท่านอื่นมีโอกาสใช้บริการบ้าง
ไปที่0ใกล้บ้านเลยครับ
มาด้วยกัน ไปด้วยกัน เลือดสุพรรณ Y N W A

ออฟไลน์ PK Paaouncopy

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 1604
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: Udonthani
  • ชื่อเล่น: PK Paauoncopy
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11ต.ค.2014, 08:34:55 »
0 ที่อุดรก็ใจดีคะ บอกพี่ช่างว่า อยากได้นาฬิกาเพิ่ม พี่แกก็รีบเอาคอมมาอัพให้ฟรี ใจดี จิงจิง

ออฟไลน์ ลุงวิลเลี่ยม

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 1837
  • คะแนน Like 3
  • เข้มแข็ง และ มีเกียรติ
  • จังหวัด: BKK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13ต.ค.2014, 21:11:52 »
 emo37 สวัสดีครับ นานๆได้เข้ามาส่องสักที ขอร่วมอัพข้อมูลเรื่อง นาฬิกาจอ
กลาง ด้วยคนนะครับ หลายๆท่านแนะนำว่า ให้ไปทำที่ 0 ใกล้บ้านนั้น ลุงขอเอาหัวเป็นประกันนะครับ ว่า ทำไม่ได้ทุก0 ครับ ยกตัวอย่างใกล้ๆบ้านลุงก่อนเลยนะครับ ...
1. ศูนย์ Isuzu ติวานนท์ ช่างบอกยังทำไม่ได้ ทางตรีเพชรยังไม่ส่ง Firmware ใหม่มาให้เลย ให้ลองเอารถไปทำที่ตรีเพชรเลย
2. ศูนย์ตรีเพชร วิภาฯ(สำนักงานใหญ่เลย) พนักงานรับรถบอกทำไม่ได้แล้ว เพราะมีคำสั่งจากผู้ใหญ่มาว่าไม่ให้อัพให้แล้ว ถ้าใครทำให้ ถือว่ามีความผิด แต่ถ้าอยากรู้รายละเอียด เขาแจ้งมาว่าให้โทร ไปสอบถามกับทางลูกค้าสัมพันธ์เอาเอง โอ้โฮ.. สุดยอดเลย Isuzu
สรุป..ตอนนี้ รถลุงเองก็ยังไม่ได้อัพครับ เพราะ 0 แถวๆบ้านมันไม่ทำให้สักที่ บางครั้ง บางที ก็อดที่จะคิดไปไม่ได้ว่า มิวเอ๊กคันนี้ คงจะเป็นรถในบ้านคันสุดท้ายแล้วล่ะที่จะใช้แบรนด์นี้ เพราะบอกตรงๆนะครับ หลังๆมานี่งานบริการแย่ลงนะครับ โดยเฉพาะ0 วิภาฯ พนักงานทำงานเช้าชามเย็นชาม ตามอารมณ์ของตัวเอง อยากคุยดีๆ บริการดีๆก็ทำ ไม่อยากทำก็ตอบแบบไม่มองหน้ากันเลย
... emo12ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าข้อความนี้ไปกระทบกับใคร แค่แชร์สิ่งที่ได้พานพบมากับตัวเองให้รู้กันแค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ Paisal

• ลำดับสมาชิก: 2337
  • คะแนน Like 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13ต.ค.2014, 22:43:39 »
ผมไปทำที่0แสงฟ้าแล้ว.  แต่มีข้อติงใช้ไปเวลาจะไม่ตรงกับหน้าจอดีวีดีเพราะหน้าจอเป็นเวลาgps emo48

ออฟไลน์ a108

• ลำดับสมาชิก: 233
  • คะแนน Like 17
  • ความลงตัว สร้างกันได้
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14ต.ค.2014, 08:49:04 »
emo37 สวัสดีครับ นานๆได้เข้ามาส่องสักที ขอร่วมอัพข้อมูลเรื่อง นาฬิกาจอ
กลาง ด้วยคนนะครับ หลายๆท่านแนะนำว่า ให้ไปทำที่ 0 ใกล้บ้านนั้น ลุงขอเอาหัวเป็นประกันนะครับ ว่า ทำไม่ได้ทุก0 ครับ ยกตัวอย่างใกล้ๆบ้านลุงก่อนเลยนะครับ ...
1. ศูนย์ Isuzu ติวานนท์ ช่างบอกยังทำไม่ได้ ทางตรีเพชรยังไม่ส่ง Firmware ใหม่มาให้เลย ให้ลองเอารถไปทำที่ตรีเพชรเลย
2. ศูนย์ตรีเพชร วิภาฯ(สำนักงานใหญ่เลย) พนักงานรับรถบอกทำไม่ได้แล้ว เพราะมีคำสั่งจากผู้ใหญ่มาว่าไม่ให้อัพให้แล้ว ถ้าใครทำให้ ถือว่ามีความผิด แต่ถ้าอยากรู้รายละเอียด เขาแจ้งมาว่าให้โทร ไปสอบถามกับทางลูกค้าสัมพันธ์เอาเอง โอ้โฮ.. สุดยอดเลย Isuzu
สรุป..ตอนนี้ รถลุงเองก็ยังไม่ได้อัพครับ เพราะ 0 แถวๆบ้านมันไม่ทำให้สักที่ บางครั้ง บางที ก็อดที่จะคิดไปไม่ได้ว่า มิวเอ๊กคันนี้ คงจะเป็นรถในบ้านคันสุดท้ายแล้วล่ะที่จะใช้แบรนด์นี้ เพราะบอกตรงๆนะครับ หลังๆมานี่งานบริการแย่ลงนะครับ โดยเฉพาะ0 วิภาฯ พนักงานทำงานเช้าชามเย็นชาม ตามอารมณ์ของตัวเอง อยากคุยดีๆ บริการดีๆก็ทำ ไม่อยากทำก็ตอบแบบไม่มองหน้ากันเลย
... emo12ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าข้อความนี้ไปกระทบกับใคร แค่แชร์สิ่งที่ได้พานพบมากับตัวเองให้รู้กันแค่นั้นเองครับ
ใช่ครับ เห็นด้วยเรืองการบริการ ดีบ้างไม่ดีบ้างแล้วแต่อารมเขาด้วย เอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ อย่างที่ 0 อีซูซุหาดใหญ่ ให้เพิ่มนาฬิกาให้ แต่ดันไม่ได้ทำมา ไอ้เราก้อลืมเช็คมาเห็นอีกทีที่บ้าน อยู่ไกลซะด้วยขี้เกียจกลับไป

ออฟไลน์ asanee

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 3034
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14ต.ค.2014, 22:29:06 »
ลองหาศูนย์ ดีเลอร์ซิ่ ไม่จำเป็นต้องตรีเพชร อย่างโค้วยู่ฮ่ะ น่ะเพราะได้โปรแกมมาเหมือนกัน  emo1 emo1 emo1 emo19

ออฟไลน์ oun

• พลัง X ระดับ 5
  • ลำดับสมาชิก: 43
  • คะแนน Like 12
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14ต.ค.2014, 22:53:34 »
55555555  ผมนึกว่าผมเจอคนเดียวมีเพื่อนและคงอย่างลุงว่าคงเป็นคันสุดท้ายและสำหรับแบรนด์นี้
อย่ายอมแพ้ถ้ายังไม่ได้ลองทำ

ออฟไลน์ Pa_Boy

• ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15ต.ค.2014, 19:16:35 »
เห็นใจครับกับประสพการร์ที่ท่านเจอ ซึ่งไม่ได้ตามที่ท่านคาดหวัง
ผมก็เจอบ่อยด้วยความที่ชอบศึกษาผมเข้าศูนย์ Isusu มากกว่า 5 แห่งเพื่อเลือกมาเป็นผู้ดูแลน้องหมูอ้วน  เปรียบเทียบจนเจอที่พอใจมากกว่าที่อื่น แต่ก็ไม่ที่สุดที่อยากได้ 
  ผมมีรถใช้หลายคันหลายแบรนด์ แต่ละยี่ห้อศูนย์บริการให้ประสพการณ์กับผมแตกต่างกันไป ซึ่งผมพอใจกับ Isusu ในเรื่องความพยายามที่จะพัฒนาศูนย์บริการเนื่องจากการก้าวเข้าสู่ตลาดลูกค้าที่ไม่ใช่ชนชั้นมุ่งทำมาหากิน (รถบรรทุก รถปิคอัฟ) แต่เป็นลูกค้าอีกกลุ่มที่หันจากการใช้รถเก๋ง รถบ้านมาเป็นรถอเนกประสงค์ ซึ่งความคาดหวังต่างกันมาก  emo48 emo48 emo48   
    และรถแต่ละยี่ห้อให้จุดเด่นจุดด้อยที่ต่างกัน ทำให้เราตัดสินใจ อย่างผมเลือกความปลอดภัยและประหยัด เรื่องจุกจิกบางอย่าง ทำให้ไม่ค่อย หงุด หงิดครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15ต.ค.2014, 19:20:02 โดย Pa_Boy »
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ Ajarn Nop

• พลัง X ระดับ 7
  • ลำดับสมาชิก: 1217
  • คะแนน Like 52
  • Club No.002
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15ต.ค.2014, 23:18:50 »
เรื่องแบบนี้เสียหายหากตรีเพชรไม่แก้ไข คำว่ามาตรฐานเมื่อเรียกว่าศูนย์บริการต้องมีมาตรฐานเท่ากันครับ

ออฟไลน์ CK5

• ลำดับสมาชิก: 1243
  • คะแนน Like 6
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: โน้ต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16ต.ค.2014, 13:20:49 »
พรุ่งนี้เอาเข้าศูนย์เหมือนกัน กระจกกางไม่สุด ช่วงล่างหน้าดัง แก้ไม่หายสักที รถใหม่แท้ๆ  emo9

ออฟไลน์ jiggo

• ลำดับสมาชิก: 927
  • คะแนน Like 5
  • ชื่อเล่น: Top
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16ต.ค.2014, 21:23:26 »

เท่าที่ผมได้ข่าวมา มันไม่ใช่ Firmware ใหม่ครับ นาฬากาบน MID เคยมีใน All new d-max ครับ .... มันดูเหมือนเป็น Feature ที่ถูกปิดเอาไว้ ต้องใช้ computer ต่อเข้าไปแก้ไขค่า เพื่อให้แสดงนาฬากาขึ้นมาครับ (ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยครับ)

บางศูนย์มีหัวหน้าช่างทำเป็นคนเดียวครับ และเดี๋ยวนี่ไม่ฟรีแล้วครับ มีค่าทำประมาณ 200 บาทครับ

ส่วนการบริการสมัยนี้พูดยากครับ ผมเองก็เจอมาหลายยี่ห้อ ยี่ห้อหลังสุดก็เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง เช็คระยะใช้เวลาเกือบวัน ทั้งๆ ที่โทรนัด คนรับรถบอกไม่มีช่าง เพราะเป็นช่างรายวัน ไม่มีงานหรืองานน้อยช่างก็ไม่เข้าศูนย์ แถมรถมีปัญหาก็หาสาเหตุไม่เจอ มีเสียงดังชัดเจนกลับบอกไม่ได้ยิน ทุกอย่างปกติ แต่ร้านนอกหาสาเหตุเจอ ... สุดท้ายผมก็วนกลับมายี่ห้อเดิม ที่เคยใช้แล้วรู้สึกว่าปัญหาน้อยที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16ต.ค.2014, 21:38:10 โดย jiggo »

ออฟไลน์ wadkien..MU-X 012

• ลำดับสมาชิก: 1117
  • คะแนน Like 4
  • ชื่อเล่น: o
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23ต.ค.2014, 12:42:08 »
แย่แล้วสิ....... ความรู้สึกที่ดีๆกำลังจะหายไป  ตรีเพชร ...เพชร... จะหลุดสะละมั้ง ใครที่เกี่ยวข้องกะตรีเพชร มาแก้ข้อกล่าวหาด่วน เรียกคะแนนคืนโดยเร็วนะครับ ปีหน้า คู่แข่งจะออกรุ่นใหม่มาแล้วด้วย