ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีน้ำตาลมือสองปล่อยยากหรือโดนกดราคาหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5844 ครั้ง)

ออฟไลน์ maysaMU-X

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 2285
  • คะแนน Like 3
  • รักจิง รักจัง รักทุกวัน รัก MU-X
  • จังหวัด: พัทลุง
  • ชื่อเล่น: เมย์ MU -X
ชอบสีไหน จัดสีนั้นไปเลยครับ
อนาคต  ค่อยว่ากัน emo13 emo13

ออฟไลน์ sniperteam

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 2739
  • คะแนน Like 0

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ชอบสีไหนเอาสีนั้น เราซื้อรถมาใช้งานครับ ส่วนอนาคตจะขายก็ค่อยว่ากัน

ออฟไลน์ Tui_PSG

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 2818
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: กทม
แมกสวยดีครับ ไม่ทราบรุ่นอะไร สีอะไรครับ

ออฟไลน์ Suti_213

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 2629
  • คะแนน Like 3
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กิ๊ก
ผมตั้งธงแน่วแน่มาจากที่บ้านว่าจะต้องจองสีดำเท่านั้น...
แต่พอเห็นสีน้ำตาลของจริง...เท่านั้น  เปลี่ยนใจอย่างเป็นเอกฉันท์ว่าเราจะจอง...สีน้ำตาลครับ  ขับไปแอบเท่ห์ในใจนิดๆ สีเราเลือกไม่ค่อยซ้ำกับใครดี ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออื่นก็ตาม  ส่วนเรื่องราคาขายต่อในอนาคตไม่เคยคิดครับ คิดว่าปัจจุบันผมมีความสุขอยู่กับเจ้าสีน้ำตาลคันโปรดก็พอละครับ  emo44 emo44 emo44

ที่บ้านมีสี่คน ลงมติเอาสีอะไรดี....ให้เวลาคิดหนึ่งอาทิตย์.......ทุกคนเลือกสีน้ำตาลหมด....ฮ่า.....ฮ่า.....

• **
ตัดสินใจแล้วครับ ว่าจะเลือกเป็นสีขาวมุก จะจองพรุ่งนี้แล้ว

ออฟไลน์ sirote

• *
  • ลำดับสมาชิก: 1596
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
ก่อนผมซื้อรถ ตั้งธงว่าเอาน้ำตาลแน่ๆสีพระเอกของมิวเอ็กซ์ จนแล้วจนรอดมาถูกใจสีฟ้านาทีสุดท้าย เห็นเซลบอกว่าสีฟ้าขายได้น้อยกว่าสีอื่นๆ ยิ่งชอบใหญ่ ไม่จำเป็นต้องเหมือนใครเป็นตัวเราเองดีที่สุดครับ อนาคตมันก็เป็นเรื่องของอนาคต

ออฟไลน์ ikiaedba

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2724
  • ชื่อเล่น: เขียด
ราคาจะตกหรือไม่มันไม่เกี่ยวกับสีอะไรหลอกครับมันขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของสีรถมากว่าว่าถึงวันที่ขายมีรอยถลอกมากแค่ไหนเคยมีการซ่อมสีมาแล้วหรือยังซึ่งมันสำคัญกว่าสีอะไรซะอีกเพียงขอให้เป็นสีเดิมจากโรงงานก็พอครับ

ออฟไลน์ ninjazaa

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 157
  • คะแนน Like 51
  • ชื่อเล่น: BEN ( No.001 )
ราคาจะตกหรือไม่มันไม่เกี่ยวกับสีอะไรหลอกครับมันขึ้นอยู่กับความสมบูรณ์ของสีรถมากว่าว่าถึงวันที่ขายมีรอยถลอกมากแค่ไหนเคยมีการซ่อมสีมาแล้วหรือยังซึ่งมันสำคัญกว่าสีอะไรซะอีกเพียงขอให้เป็นสีเดิมจากโรงงานก็พอครับ
พูดตรงๆ ราคากับสี เกี่ยวกันจริงๆ ครับ (เพื่อนผมทำเต๊นท์รถ)
สีที่นิยม ย่อมขายง่ายกว่า เงินไม่จมครับ ราคาซื้อเข้าก็จะสูงกว่าสีที่ไม่นิยม(สภาพรถทุกอย่างเท่ากัน)
" อย่าขอให้คนอื่นเสียสละ

ถ้าตัวเรายังไม่รู้จักเสียสละ "

• **
พูดตรงๆ ราคากับสี เกี่ยวกันจริงๆ ครับ (เพื่อนผมทำเต๊นท์รถ)
สีที่นิยม ย่อมขายง่ายกว่า เงินไม่จมครับ ราคาซื้อเข้าก็จะสูงกว่าสีที่ไม่นิยม(สภาพรถทุกอย่างเท่ากัน)
คิดว่าน่าจะเป็นอย่างที่ว่าครับ เพราะก่อนหน้านี้ตอนขายอัลติสีทองซึ่งเป็นสีที่ฮิตมากสมัยอัลติสออกใหม่ๆ เต้นท์ก็พยายามกดราคา อ้างว่าเดี๋ยวนี้ไม่นิยมสีนี้แล้ว

ออฟไลน์ ikiaedba

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2724
  • ชื่อเล่น: เขียด
555 อย่าคิดมากขนาดนั้นดีกว่าครับเคลียดป่าวๆขับรถที่เราชอบสีที่เราและคนที่บ้านพอใจตอนขายสีที่เราชอบอาจจะฮิตก็ได้ครับ emo41

• **
555 อย่าคิดมากขนาดนั้นดีกว่าครับเคลียดป่าวๆขับรถที่เราชอบสีที่เราและคนที่บ้านพอใจตอนขายสีที่เราชอบอาจจะฮิตก็ได้ครับ emo41
ก็เป็นไปได้ครับ ร้ายกลายเป็นดี 555

แต่ตัดสินใจไปแล้วครับว่าเป็นสีขาว ส่วนตัวก็ว่าขาวมุกมันก็สวยดี(ถึงแม้มันจะเกลื่อนไปหน่อย) แล้วทั้งภรรยาและแม่ยายบอกว่าขาวสวยกว่าครับ โดยเฉพาะคุณภรรยา บอกว่าใช้สีขาวแล้วหนุ่มขึ้น  emo2

ตอนนี้จองไปแล้วครับ 3.0 4x2 สีขาว กำลังเดินเรื่อง finance อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23ส.ค.2014, 16:10:30 โดย Tui_PSG »

ออฟไลน์ Jim Korat

• **
  • ลำดับสมาชิก: 2061
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: จิม
เลือกสีที่ชอบก็พอแล้วเรื่องขายต่อไม่เคยคิดครับชอบและมีความสุขขณะขับขี่ก็พอแล้ว ยิ่งมีน้อยยิ่งชอบครับจะได้ไม่เหมือนชาวบ้าน 555.

• **
ก็เป็นไปได้ครับ ร้ายกลายเป็นดี 555

แต่ตัดสินใจไปแล้วครับว่าเป็นสีขาว ส่วนตัวก็ว่าขาวมุกมันก็สวยดี(ถึงแม้มันจะเกลื่อนไปหน่อย) แล้วทั้งภรรยาและแม่ยายบอกว่าขาวสวยกว่าครับ โดยเฉพาะคุณภรรยา บอกว่าใช้สีขาวแล้วหนุ่มขึ้น  emo2

ตอนนี้จองไปแล้วครับ 3.0 4x2 สีขาว กำลังเดินเรื่อง finance อยู่ครับ

มาอัพเดทครับ

ไฟแนนซ์ผ่านแล้ว จะได้รถวันที่20นี้ครับ

ออฟไลน์ apinand

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 6
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 337
  • คะแนน Like 10
  • ชื่อเล่น: ken
ยินดีด้วยครับ จะได้รับรถแล้ว  emo11

ออฟไลน์ เพ็ญพันธุ์ ศรีทองคำ

• *
  • ลำดับสมาชิก: 2849
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: พัน
เราชอบ สีบรอนซ์เงิน