ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเตือนสมาชิกใหม่ที่กำลังรอรับรถครับ  (อ่าน 12539 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 3256
  • คะแนน Like 1
สู้ๆนะคะท่านเจ้าของกระทู้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ สมัยนี้ทุกอย่างต้องรอบคอบจริงๆค่ะ

ออฟไลน์ Yingyong

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 78
  • คะแนน Like 17
  • จังหวัด: เชียงราย
ท่านเจ้าของกระทู้ครับสรุปเป็นอย่างไรบ้างครับแจ้งข่าวหน่อยครับ

ออฟไลน์ ประชิต

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 933
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ชิต
นอกกระทู้แต่อยากให้ช่วยตอบด้วย ผมนำรถเข้าตรวจเช็คที่ศูนย์ 10,000 กม. แต่รถผมวิ่งเกินไปประมาณ 74 กม. และเกิน 6 เดือน ปกติค่าตรวจเช็คฟรี รายงานอินไซด์ แต่ผมไม่ได้ทั้ง 2 อย่าง จะเป็นเพราะว่านานเกินกำหนดหรือไม่ ต้องเสียค่าแรงเองแต่ก็ไม่แพง จ่ายเงินแค่ 1,400 กว่าบาท(สงสัย)

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
กรณีคุณประชิต ผมว่าน่าจะเข้าใจผิดบางอย่าง  ชัดเจนรองดูว่าค่าใช้จ่ายในบิลมีอะไรบ้าง และคิดเงินหรือฟรี
   1) Inside ที่ศูนย์จะถามผมทุกครั้งว่าเราต้องการหรือไม่ เราก็บอกว่าต้องการศูนย์ก็พิมพิ์มาให้ทุกครั้ง ก็ไม่รู้ว่าถามทำไมของฟรีก็ควรจพิมพิ์มาให้เลยไม่น่าถามเหนอะ  แต่ศูนย์นี้เล่นไม่ถามและก็ไม่พิมพิ์ให้ (สงสัยเครื่องปริ้นเสีย 55555)
   2) การเช็คระยะ 10000 Km ผู้ซื้อมีค่าใช้จ่ายคือ นม เครื่อง นม.เฟืองท้าย และแหวนชุดถ่ายน้ำมัน 2 ตัว ราคาที่เห็นแต่ละท่านจะอยู่ระหว่าง 1,200 ถึง 1,400 มีเศษนิดหน่อย ขึ้นอยู่กับปริมาณและเกรดของ นม.เครื่อง ที่แต่ละศูนย์เปลี่ยนให้ลูกค้า  (ซึ่งถ้าไม่มีคูปองฟรี ตอนเช็คระยะรวมค่าแรงแล้วผมคิดว่า ค่าใช้จ่ายต้องมากกว่า 2000 )
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ ประชิต

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 933
  • คะแนน Like 2
  • จังหวัด: ยโสธร
  • ชื่อเล่น: ชิต
ตามบิลค่าอะไหล่ 39 บาท ค่าแรง  187 บาท ค่าวัสดุภัณฑ์ 1105 บาท รวม 1,331 บาท ภาษี 93.17 บาท รวม 1,424.17 บาท