ผู้เขียน หัวข้อ: เราสามารถปิดวิทยุได้ไหมครับ  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bird_rama2

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ลำดับสมาชิก: 951
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: bangkok
รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับ เราสามารถปิดวิทยุโดย ไม่ต้องปิดเสียงเหมือนวิทยุที่ติดเองข้างนอกศูนย์ได้ไหมคับ เพราะตอนเราสตาร์ทรถวิทยุจะติดเองกลัวว่าระยะยาวถ้าแบตเราอ่อน จะทำให้สตาร์ทไม่ติดอะครับ  emo41 emo41

ออฟไลน์ time

• พลัง X ระดับ 4
  • ลำดับสมาชิก: 1449
  • คะแนน Like 2
  • เราจะไปด้วยกัน....อ้วนดำ
  • จังหวัด: ระยอง
Re: เราสามารถปิดวิทยุได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04เม.ย.2014, 10:53:50 »
เป็นข้อสงสัยอีกข้อหนึ่งครับ  น่าจะทำให้ปิดได้กลัวระยะยาวเครื่องจะเจ๋งก่อนรึป่าว
 emo37 emo37

ออฟไลน์ Sarayudh

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1804
  • คะแนน Like 11
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ยุธ
Re: เราสามารถปิดวิทยุได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04เม.ย.2014, 13:35:46 »
กดปุ่มที่มุมบนขวาค้างไว้ มันก็ปิดนี่ครับ จอดำเลย โชว์แต่เวลา
Y  o  u  '  l  l      n  e  v  e  r     w  a  l  k     a  l  o  n  e  .

ออฟไลน์ korn8rew

• MU-X Staff Team
  • พลัง X ระดับ 7
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 742
  • คะแนน Like 19
  • สมช No. 005
  • จังหวัด: แปดริ้ว
  • ชื่อเล่น: กร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14เม.ย.2014, 07:30:24 »
กดปุ่มที่มุมบนขวาค้างไว้ มันก็ปิดนี่ครับ จอดำเลย โชว์แต่เวลา
ตามนี้เลย
ID LINE : korn8rew

ออฟไลน์ NU1285

• MU-X Staff Team
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 212
  • คะแนน Like 16
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: NU
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14เม.ย.2014, 08:59:17 »
ปิดได้ครับกดปุ่มเมนูแล้วจะมีแถบข้างล่าง
เขียนว่าการแสดงผลหน้าจอ อะไรประมาณนี้จำไม่ได้
แล้วจะมีให้เลือก ปิดหน้าจอ กับแสดงเวลา
แต่ติดเครื่องใหม่ทุกครั้งก็ต้องกดครับ
อ่านในคู่มือให้ละเอียดครับมีบอกทุกอย่าง
มาด้วยกัน ไปด้วยกัน เลือดสุพรรณ Y N W A

ออฟไลน์ lek

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 2042
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: lek
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18เม.ย.2014, 14:24:46 »
ตามคุณกรครับ

ออฟไลน์ fir2029

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 2130
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: First
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03พ.ค.2014, 14:04:19 »
จะปิดไปเลย ไม่ได้ครับ เพราะวิทยุ ต้องสแตนบายรอ เวลาเข้าเกียร์ถอย ภาพกล้องหลังจะได้แสดงทันทีครับ   emo11

ออฟไลน์ Yingyong

• ลำดับสมาชิก: 78
  • คะแนน Like 17
  • จังหวัด: เชียงราย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03พ.ค.2014, 14:23:43 »
ของผมปิดให้ดับไปเลยเหมือนวิทยุทั่วไปไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ a108

• ลำดับสมาชิก: 233
  • ความลงตัว สร้างกันได้
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03พ.ค.2014, 15:23:34 »
ตัวนี้ปิดไม่ได้เลยครับ อย่างมากก็แค่จอดำ โชวเวลาเท่ากับว่าจอจะทำงานอยุ่ตราบจนดับเครื่องดึงกุญแจออก

ออฟไลน์ superman887

• ลำดับสมาชิก: 2052
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04พ.ค.2014, 01:43:12 »
เข้าร้านประดับยนต์ ให้เขาติดสวิท ตัดไฟให้1 ตัวครับ จะได้ปิดสนิท แต่ไม่แน่ใจจะต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งหรือป่าว แต่จริงปล่อยไว้ก็ไม่กินไฟตอนสตาร์ทครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04พ.ค.2014, 02:07:41 »
ผมกังวลอยุ่เรื่องเดียว ตอนสตาร์ท ถ้ารอเข็มไมล์สวิงก่อนแล้วสตาร์ท วิทยุก็จะติด แล้วดับอีกครั้งตอนสตาร์จ แล้วกลับมาติดอีก ผมว่านานไปมีเสี่ยง แต่ถ้าบิดกุนแจ เหมือนวิทยุหน่วงเวลาไว้นิดนึงยังไม่ติดทันที ผมเลยฉวยจังหวะนี้รีบสตาร์ททันที ก่อนวิทยุจะติดขึ้นมา จะได้ไม่ดับๆติดๆหลายครั้ง แต่ตอนออกรถเซลบอกว่าก่อนสตาร์ทรอเข็มไมล์สวิงก่อน แต่ผมไม่อยากเสี่ยงกับวิทยุ ท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ time

• ลำดับสมาชิก: 1449
  • คะแนน Like 2
  • เราจะไปด้วยกัน....อ้วนดำ
  • จังหวัด: ระยอง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04พ.ค.2014, 02:22:19 »
ผมกังวลอยุ่เรื่องเดียว ตอนสตาร์ท ถ้ารอเข็มไมล์สวิงก่อนแล้วสตาร์ท วิทยุก็จะติด แล้วดับอีกครั้งตอนสตาร์จ แล้วกลับมาติดอีก ผมว่านานไปมีเสี่ยง แต่ถ้าบิดกุนแจ เหมือนวิทยุหน่วงเวลาไว้นิดนึงยังไม่ติดทันที ผมเลยฉวยจังหวะนี้รีบสตาร์ททันที ก่อนวิทยุจะติดขึ้นมา จะได้ไม่ดับๆติดๆหลายครั้ง แต่ตอนออกรถเซลบอกว่าก่อนสตาร์ทรอเข็มไมล์สวิงก่อน แต่ผมไม่อยากเสี่ยงกับวิทยุ ท่านอื่นเป็นไงบ้างครับ
โดยหลักแล้วก็น่าจะให้ไฟต่างๆโชว์ขึ้น แล้วดับไปก่อน ที่จะstart ครับ เหมือนเป็นการให้ sensor ต่างๆพร้อมทำงานนะครับ

ออฟไลน์ Ajarn Nop

• พลัง X ระดับ 7
  • ลำดับสมาชิก: 1217
  • คะแนน Like 52
  • Club No.002
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04พ.ค.2014, 03:18:47 »
โดยหลักแล้วก็น่าจะให้ไฟต่างๆโชว์ขึ้น แล้วดับไปก่อน ที่จะstart ครับ เหมือนเป็นการให้ sensor ต่างๆพร้อมทำงานนะครับ
ถูกต้องเลยครับ  emo11

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04พ.ค.2014, 04:17:46 »
ถูกต้องเลยครับ  emo11
งั้นต้องดูอีกทีแล้วครับ sensor ต่างๆ น่าจะสำคัญกว่าวิทยุ

ออฟไลน์ pookie

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 865
  • คะแนน Like 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03มิ.ย.2014, 14:42:54 »
ปิดได้ครับกดปุ่มเมนูแล้วจะมีแถบข้างล่าง
เขียนว่าการแสดงผลหน้าจอ อะไรประมาณนี้จำไม่ได้
แล้วจะมีให้เลือก ปิดหน้าจอ กับแสดงเวลา
แต่ติดเครื่องใหม่ทุกครั้งก็ต้องกดครับ
อ่านในคู่มือให้ละเอียดครับมีบอกทุกอย่าง
emo11 ถูกต้องค่ะ (ปล.ขี้เกียจอาจเหมือนกันค่ะ แอบเยอะ)