ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์กันครับ ว่าเพราะอะไร ทำไมถึงเลือก MU-X?  (อ่าน 21876 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaoAooD

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 1605
  • คะแนน Like 1
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: อู๊ด
สำหรับผม ลูกลิงน้อย 2 ตัวเริ่มซน อยู่ไม่นิ่ง ไปไหนมาไหนไม่หลับตลอดเหมือนเมื่อก่อน(4 ขวบ,2 ขวบ) รถคันเก่า isuzu d max มันเลยแคบไป ประกอบกับเพิ่งผ่อนหมดปลอดภาระอยู่เฉยๆไม่ชอบ หาเรื่องอยากเป็นหนี้ ก็เลยเล็งไปที่รถครอบครัว 7 ที่นั่งประกอบกับเป็นช่วงเดียวกับ mu x มีข่าวกำลังเปิดตัว พอเห็นรูป ไม่ได้เห็นตัวจริงก็ชอบเลย พุ่งไปที่น้องมิวเลย ไม่ได้ไปดูยี่ห้ออื่นเลย พอรถลงมาที่ศูนย์ ก็พาลูกเมียไปดูทดลองขับนิดหน่อย ในใจก็คือเต็มร้อยอยู่แล้ว สรุปไม่ผิดหวังครับ อุ่นใจทั้งตัวรถ และศูนย์บริการ สำหรับค่ายนี้

ออฟไลน์ jojodominan

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 2943
  • คะแนน Like 0
  • จังหวัด: kanchanaburi
  • ชื่อเล่น: jojo
ใช้อีซุสุตั้งแต่
Cameo
Wega
Mu7
แล้วคันต่อไปทำไมจะไม่ใช่เจ้า mu-x ครับสาวกอีสุครับอิอิ emo44

ออฟไลน์ subwaymux

• พลัง X ระดับ 2
  • **
  • ลำดับสมาชิก: 2806
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: subway
1) เลือกเพราะ มันคือ ISUZU ครับ อย่างแรก ( ใช้กระบะisuzuอยู่ บริการทุกระดับประทับใจ ) ....
2) อย่างสอง เลือกเพราะ ให้ลูกนั่งสบายหน่อย  .... ตอนแรกจอง Ford3.2 WT ไว้ละ  ชอบมากมาก แรงดี ระบบช่วงล่างspecส่งออก exteriorสวยสุดสุด ( แต่ interiorต้องพิจารณาหน่ออออยนา ยิ่งตรงหน้ากากตรงกลาง งงมาก ว่าอะไรนักหนา ทำไม ไม่แค่เอา LCD มาใส่ก็พอ แล้วมีปุ่มนิดหน่อยแต่ที่เห็น ปุ่มอะไรมากมายนักหนาเต็มปายโหมดเลย )  แต่ พี่เลี้ยงก็อ้วกอยู่ดีเวลาแบกลูกขึ้นรถ Mu X มันสูงอยู่ดี แหะแหะ ....

ออฟไลน์ Pa_Boy

• พลัง X ระดับ 6
  • ลำดับสมาชิก: 1371
  • คะแนน Like 19
  • ชีวิตดูง่ายขึ้นเยอะ เมื่อใดมีสติย่อมเกิดปัญญา
  • ชื่อเล่น: Pa_Boy (สมช.151)
ที่ซื้อ MU-X ผมว่าผมซื้อรถผิด
ก่อนจะซื้อ MU-X ผมใช้ CHAVEROLET ZAFIRA เป็นรถ mpv ดูเหมือนไม่ใหญ่แต่จุมาก 7 ที่นั้ง นังสบายไม่ต้องย่อขาเหมือนเก๋ง 4 ประตู และไม่ต้องปีนขึ้นไปนั่งแบบ PPV เป็นรถขับดีมากเงียบ หนึบ เปรียบกับที่ผมใช้รถมาในอดีต FORD NISSAN PEQOUT LANCER TOYOTA สู้ CHAVE ไม่ได้ แต่ CHAVE เป็นรถที่จุกจิก อะไหล่แพง กินน้ำมันมาก ราคาตกใจหาย ใช้มา 9 ปี จากราคา 1.1 ล้าน ขายไป 1.5 แสน
ก็มีความคิดว่าจะหารถ SUV 7 ที่นั่งซึ่งมีตัวเดียวคือ CAPTIVA ก็ไม่อยู่ในตัวเลือกคือ จุกจิก กินน้ำมัน อะไหล่แพง ช่างประจำศูนย์ไม่ค่อยมีฝีมือ ส่วน X-TRAIL รอมาปีกว่าแล้วยังไม่เข้ามา ก็มองไปที่ CRV กับ CX-5 ส่วนตัวชอบ CRV สวยหรูยังไงๆเอาแน่
มาวันนึ่งไปเจอ MU-X มาออกบูธที่เซ็นทรัลเข้าไปลองนั่งดูสัมผัสดูแล้วน่าใช้ 7 ที่นั่ง 3 ตอน กว้างขวาง เลยไปทดลองขับดูโอโฮช่วงล่างสุดยอดนิ่มเงียบ ทัศนวิสัยดีจองเลย
แต่จากการใช้งานรู้สึกอุ้ยอ้ายไม่เหมาะกับการใช้งานในเมืองทุกวัน ขึ้นลงต้องออกแรงโดยเฉพาะจอดในซองที่แคบๆขึ้นลงลำบาก จนแม่ผมอายุ 78 ปี บ่นว่ารถดีๆนั่งสบายๆ(CHAVE)ดันขายไป 1.5 แสน ไปซื้อรถคันละ 1.3 ล้านมานังไม่สบายเขย่าๆเด้งๆ ขึ้นลงลำบาก(หัวเข้าไม่ดี) คือมันไม่เหมาะขับไปซื้อก๋วยเตี๋ยวปากซอยฮับ ส่วนข้อดีของ MU-X คือประหยัดน้ำมันมาก จากเดิมค่าน้ำมัน 9,000 บาท/เดือน ตอนนี้ 5,000 บาท/เดือน ออกต่างจังหวัด 14 กม./ลิตร ในเมือง 11 ถ้ารถติด 9-10 กม/ลิตร มหัศจรรย์จริงสำหรับรถหนัก 2 ตัน 3,000 ซีซี MU-X เป็นรถดีน่าใช้ครับผมคงต้องปรับตัวสักพักนึ่ง
ถ้าย้อนกลับได้ผมคงขอแค่ SUV แค่นั้นจริงๆ
ท่านเพียงแต่เลือกรถผิดประเภทครับ
 แต่ถ้าบอกว่าซื้อรถ PPV ด้วยกันแล้วท่านซื้อถูกยี่ห้อแล้ว (MU-X) โดยรวมถึงปัญหาบ้าง จัดว่าพอทนได้
เมื่อจิตคิดว่าพอคราวใด ใจเราก็รู้สึกถึงความสุขแล้ว

ออฟไลน์ Ta Anuphop

• พลัง X ระดับ 3
  • ลำดับสมาชิก: 5175
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: TATA
ติ่ง ISUZU และชอบพี่ก้องคราบ emo44

ออฟไลน์ Napat Rattananakin

• พลัง X ระดับ 1
  • *
  • ลำดับสมาชิก: 5638
ผมซื้อ MU-X เพราะ 1. ตามใจคุณภรรยาและคุณแม่ภรรยา  2. เอาไว้สำหรับครอบครัว และ 3. เพื่อเอาไว้ส่งของและการเดินทางต่างจังหวัด ครับ